Chi tiet SP
 

Bộ chuyển đổi quang điện 1Gb Netlink HTB-GM-03 là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 1000BASE-T chạy cho mạng sử dụng cáp quang Multimode.


Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GM-03 là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 1000BASE-T chạy cho mạng sử dụng cáp quang Multimode.
Annamtelecom là đơn vị chuyên phân phối các dòng converter giá rẻ lại đa dạng, với thị trường thì hãng netlink hầu hết không làm loại Mutli vì lượng tiêu thụ ít hơn singel, đến với Annamtelecom hàng luôn sẵn.
Trước hết Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GM-03 là cách gọi ngắn gọn của Gigabit Ethernet Media Converter một trong những bộ chuyển đổi đang được dùng rất phổ biến chạy tốc độ 1G. Nó được dùng để truyền tải và mở rộng hệ thống mạng với khoảng cách từ 100m đến 120Km. Được sử dụng trong mạng Ethernet diện rộng, kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng của một thành phố – mạng MAN. Bạn không cần cấu hình hay cài đặt cho thiết bị Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GM-03 nó có khả năng thích ứng với hệ thống.

Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GM-03 là hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3z & 802.3ab. Nó có thể được chạy anole hoặc cài đặt vào một chuyển đổi khung rack. Các thủ tục lắp đặt và hoạt động rất đơn giản và dễ hiểu. tình trạng hoạt động có thể được theo dõi tại địa phương thông qua một tập hợp các chẩn đoán LED nằm ở mặt trước.

Thông thường trong các thiết bị dùng chuẩn Ethernet, nhà sản xuất sẽ trang bị các cáp đồng xoắn cặp như: UTP, STP, FTP…tuy nhiên loại cáp này lại rất hạn chế về khả năng cũng như khoảng cách hoạt động khiến tín hiệu chập chờn kém ổn định. Không những vậy khả năng bị nhiễu và nhiễm sét cũng tăng cao. Do đó, converter quang gigabit sẽ được dùng như một biện pháp hiệu quả để giảm thiểu những rủi ro không đáng có.

Thông số kỹ thuật nổi bật Converter quang 1Gb Netlink HTB-GM-03
Chuẩn IEEE802.3ab / z, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.1q, 10Base-T, 100B ASE-TX, 1000BASE-TX, 1000Base-SX, tiêu chuẩn 1000Base-LX
Tín hiệu điện T+, T-, R+, R, GND
Tín hiệu quang TX, RX
Chế độ làm việc Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex
Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45 Thích ứng 1000Mbps
Tốc độ truyền dữ liệu quang 1000Mbps
Khoảng cách cáp mạng (RJ45) 100 mét
Khoảng cách quang 550 mét multimode
Loại dây cáp điện UTP 5
Loại dây cáp quang Multimode 50/125μm
Bước sóng quang 850/1310nm
Cổng kết nối điện RJ45
Loại sp Netlink HTB-GM-03
Điểm đặc trưng:

1.Chọn nguồn rời hoặc trong 5VDC, điện áp 220VAC hoặc -48VDC
2.Chuẩn giao tiếp IEEE802.3ab / z, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.1q, 10Base-T, 100B ASE-TX, 1000BASE-TX, 1000Base-SX, tiêu chuẩn 1000Base-LX
3.Thích ứng full/half duplex
4.Kết nối quang 2 sợi và điện

Điều kiện môi trường:

Nhiệt độ làm việc -0 to 65°C
Nhiệt độ bảo quản -20 to 70°C
Độ ẩm 5% to 95%
Nguồn điện:

Điện áp Nguồn điện rời adapter 5VDC, 220VAC hoặc 48VDC
Công suất tiêu thụ 4W
Thiết kế website
Hướng dẫn mua hàng
Thiết kế và phát triển website bởi kenhdichvu.vn